CYNGOR CYMUNED

LLANSANFFRAID GLAN CONWY

 COMMUNITY COUNCIL

 

Minutes of Council Meeting 12/04/2011
 
l. Present:
 
Cllr.J.Spicer, Cllr.Mrs.C.Evans, Cllr.Mrs.A.Parry, Cllr.Mrs.P.Rodgers, Cllr.Mrs.S.Lesiter-Burgess, Cllr.T.S.Buckley, Cllr.O.Evans-Jones, Cllr.D.J.Rees, Cllr.Mrs.S.Edmondson, Cllr.R.Paton, Conwy C.B.Cllr.G.Rees, PCSO
 
2. Apologies:
 
Cllr.Mrs.A.Brooke, Cllr.C.P.Barton, CBM
 
Standing Orders were suspended to allow the PCSO to give a report.

Mrs.Buerdsell mentioned the following matters:

A suggestion for a memorial for Mark Price – perhaps a bench/picnic table in Acre Field. The family would need to be consulted and  the residents in the area informed if this goes ahead.

More work on cold-calling zones’ in the village – Y Bryn and Parc Derwen.

Since some arson recently the Arson Reduction Unit had visited the Youth Club.

At the Surgery held recently it was felt that the Scout HQ could need improving. (see Funding Applications below).

The Chairman thanked the PCSO for attending and Standing Orders were reinstated.
 
3. Minutes:
 
The minutes of the last meeting (08/03/2011) were approved.
 
4. Matters Arising:
 
1. 2010/11-5:10.3
Swing at Maeshyfryd - order placed with Play & Leisure £4343 + VAT

2. 2010/11.7:10.2
MUGA –estimate to hand from Conwy CBC- £13351.80. No response re a business plan or VAT. Following a discussion where many options were discussed, it was agreed to arrange a public meeting to discuss the future of the Association. This will be on April 28th at 7pm at the Pavillion. Cllr.Spicer and Cllr G.Rees will prepare info slips for distribution in the village. All opinions will be listened to before a decision is taken as to how to move forward.

3. 2010/11.8:10.1
Memorial Crosses –Zurich Ins want a ‘replacement cost’ before giving a price for insuring them and A.C.Lambert have been asked for a price. Money received from Mr.Williams £653.01

4. 2010/11.8:10.9
Trees in Acre Field – Cllr.Mrs.Rogers and Cllr.G.Rees had met officers from the Parks & Gardens and work will be undertaken to tidy the area, including the trees. It was agreed that the council asks for an extra bin at the top end of the park. It is willing to share the cost. The Scouts and Gardening Group could be asked to take on the upkeep of the area.

5. 2010/11.9:7.5
Mr Bebb – will be at July’s meeting

6. 2010/11.9:10.3
Bench at Pentrefelin – quotes to hand ranging from £629 to £864. Permission will be sought from Parks and Gardens before ordering a bench.
  
5. Planning Outcomes:
 
None to report                           
 
6. Finance:
 
      (Total carry over from 2010/11 to 2011/12 = £12884.23 & £12788.17 £25672.24)
 
      In:

            Memorial Crosses                          £653.01

          VAT repayment                             £545.37
                   

      Out:

      Dŵr Cymru – cemetery tap                        £107.63

      Conwy CBC CCTV                            £1500.00   

      Total in accounts 12/04/11 C/A  £994.78
                                             D/A £11281.82

       Scottish Widows Acc.             £12788.17

7. Correspondence:
 
1. Conwy CBC re Onshore Wind Turbines – reminder to Cllrs Spicer, Mrs.Lesiter-Burgess and Ms.Rogers 12/05/11 at 6:30pm at Glasdir.

2. Conwy CBC
invoice for £4000 towards CCTV. This was disputed and eventually sorted to an invoice of £1500.00

3. Conwy CBC re cancelling disabled parking outside 1, Llewelyn Terrace.

4. One Voice Wales re membership – if we take on more responsibilities, who will give us advice? (fee of £266) This will be discussed at the next meeting.

5. One Voice offering training at a cost.

6. Crossroads Care thanking for the donation.

7. Betsi Cadwaladr University Health Board informing of new out of hours telephone
number for N Wales.

8. Conwy CBC asking for annual calendar dates – variable

9. Guto Bebb re Welfare Reform Bill meeting at Conwy Business Centre on 13/04/11 at 6pm.

10 Conwy CBC re Annual Report - copies on the table.

11 E-mail from Richard Hoare re precept. Observations were made as to how to reply to the message.

12 One Voice re AGM/Conference

13 Assembly re ’Fire & Rescue Equality & Diversity Strategy’ consultation document

14 E-mails from Richard Hoare to PCSO & Graham Rees re parking outside the Kebab House – for info only

15 E-mail re Top Llan Road/Tal y Fan - work to start in 3-4 weeks at a cost of £18000.

Funding Application:

1. Mencap Cymru
The Chair did not want this application discussed

2. Glan Conwy Scouts HQ
It was agreed to donate up to £500 to include any invoices for work that could be made out to council.
   
8 & 9: County Councillor’s Report:
Cllr.Rees mentioned the following matters:

Grit Bags in Ty Mawr will now fill some grit boxes in the village.

Gardening Group will soon be undertaking more work.
 
10. Local Matters:

1. Cllr.Mrs.Edmondson mentioned that the fence surrounding the dip at the top of Llwybr y Gerddi is falling to bits and dangerous.

2. Cllr.Mrs.Edmondson mentioned that the bin next to the telephone box in the village needs attention. It was agreed that the council would be willing to pay a share to replace it.

3. Cllr.Mrs.Rogers asked if a bin could be placed at the top end of Acre Field. It was agreed that the council would be willing to pay a share to replace it.

4. Cllr.Mrs.Lesiter-Burgess was glad to see a ‘farmer’s market’ type venture set up at Tal Goed.

5. Cllr.Mrs.Evans reminded the council that it had agreed to hold a ‘Glan Conwy in Bloom’ type venture. Following a discussion, it was agreed to include this on the agenda of the next meeting and Richard Evans of Snowdonia Nursery was suggested as a
possible judge.

6. Cllr.Spicer asked for potholes at the Fforddlas end of Ffordd Graig be attended to and for John Edwards to contact him re the drain at Drumquin.
 
All local matters were approved and the Clerk will follow up those that need attention.

Date of next meeting – May 10th  2011 –   7:30pm      Annual General Meeting  Followed by a General Meeting

Planning Applications:
 
0/37752           Pennant, Garth Road

0/37766           6, Graig

0/37774           Junction Car Sales

0/37813           Signage at Black Cat Petrol Station.

0/37815           Demolition and rebuild Black Cat Petrol Station.
 
No observations or objections were made to the above applications.
    
CYNGOR CYMUNED LLANSANFFRAID GLAN CONWY COMMUNITY COUNCIL
 
Cofnodion o’r Cyfarfod 12/04/2011
 
Presennol:

Cyng.J.Spicer, Cyng.T.S.Buckley, Cyng.Mrs.C.Evans, Cyng.Mrs.A.Parry, Cyng.Mrs.S.Lesiter-Burgess, Cyng.Mrs.P.Rodgers, Cyng.O.Evans-Jones, Cyng.D.J.Rees, Cyng.R.Paton, Cyng.Mrs.S.Edmondson, Cyng.G.Rees (CBS Conwy), PCSO  
 
2.Ymddiheuriadau:

Cyng.Mrs.A.Brooke, Cyng.C.P.Barton, CBM.
 
Diddymwyd y Rheolau Statudol i ganiatáu i’r RhRhG roi ei hadroddiad.

Soniodd Mrs.Buerdsell am y materion isod:

Awgrym am ryw fath o gofeb i mark Price - efallai mainc/fwrdd picnic yn Acre Field. Bydd rhaid cysylltu â’r teulu a’r trigolion o gwmpas y cae cyn i hyn ddigwydd.

Rhagor o waith ar yr ‘ardaloedd galw di-wahoddiad’ yn y Llan – Parc Derwen a’r Bryn.

Ar ôl tannau yn ddiweddar death yr Uned Lleihau Tannau i’r Clwb Ieuenctid.

Yn y syrjeri a gynhaliwyd yn ddiweddar y teimlad oedd bod Canolfan y Sgowtiaid angen sylw. (Gweler ‘Ceisiadau am Nawdd’ isod).

Diolchodd y Cadeirydd i’r RhRhG ac fe ail sefydlwyd y Rheolau Statudol.
 
3. Cofnodion: Cytunwyd ar gofnodion y cyfarfod blaenorol (08/03/2011 ).
 
4. Materion yn Codi o’r Cofnodion:
 
1.  2010/11-5:10.3 Siglen yn Maeshyfryd – yr archeb wedi ei gyrru at Play & Leisure £4343 + TAW

2. 2010/11.7:10.2
MUGA - Wedi derbyn prisiad gan GBS Conwy - £13351.80. Dim ymateb am gymorth i greu Cynllun busnes na TAW. Yn dilyn trafodaeth, lle fynegwyd nifer o syniadau, cytunwyd i alw cyfarfod cyhoeddus i drafod dyfodol y Gymdeithas Chwaraeon. Bydd
hyn ar Ebrill 28ain am 7 y.h. yn y Pafiliwn. Bydd Cyng.Spicer a Cyng.G.Rees yn darparu papurau i’w dosbarthu trwy’r Llan. Fe wrandewir ar bob cynigiad cyn y bydd penderfyniad ar sut i symud ‘mlaen.

3. 2010/11.8:10.1
Cerrig Coffa’r Fynwent –Zurich Ins angen pris am un gropes Newydd cyn y gallant gynnig pris siwrans. A.C.Lambert i brisio. Yr arian wedi ei dderbyn gan Mr.Williams (£653.01)

4. 2010/11.8:10.9
Coed yn Acre Field - Roedd Cyng.Mrs.Rogers a Cyng.G.Rees wedi cyfarfod swyddogion yno ac fe fydd gwaith yn digwydd i dacluso’r cae ac i docio’r coed. Cytunwyd fod y cyngor i ofyn am fin sbwriel ychwanegol ochr uchaf i’r cae. Mae’r cyngor yn fodlon rhannu’r gost. Fe ofynnir i’r Sgowtiaid â’r Grŵp Garddio gymryd cyfrifoldeb am y safle.

5. 2010/11.9:7.5   Mr Bebb. Bydd yng nghyfarfod Gorffennaf.

6. 2010/11.9:10.3 Mainc ym Mhentrefelin - prisiadau o £629 i £846. Rhaid fydd cael caniatâd CBS Conwy cyn symyd ‘mlaen.
 
5. Canlyniadau Ceisiadau Cynllunio:  Nid oedd canlyniadau i law
  
6. Cyllid:
  (Cyfanswm y trosglwyddiad 0 2010/11 i 2011/12 = £12884.23 & £12788.17   £25672.24)
 
      I Mewn:

            Cerrig Coffa’r Fynwent                    £653.01
            Ad-daliad TAW                              £545.37               

      Allan:
            Dŵr Cymru – tap y fynwent                       £107.63
            CBS Conwy tuag at gynnal a chadw’r CCC          £1500.00

                  Balans yn y Banc (08/03/2010)        C/Rh £1494.78

                                                                       C/C   £9781.82

                                            Scottish Widows           £12788.17

7. Gohebiaeth:

1. CBS Conwy parthed cyfarfod yn Glasdir ar Fai 12fed am 6:30 yn delio â Datblygiadau Tyrbinau Gwynt ar y Tir  - Cynghorwyr
Spicer, Mrs.Lesiter-Burgess a Ms.Rogers i gynrychioli.

2. CBS Conwy anfoneb am £4000 tuag at y CCC. Nid oedd y cais yn gywir ac fe gytunwyd ar anfoneb o £1500.00

3. CBS Conwy yn diddymu parcio i’r anabl y tu allan i 1, Teras Llewelyn.

4. Un Llais yn gwahodd ymaelodi - os oes disgwyl i ni gymryd rhagor o gyfrifoldebau, gan bwy gawn ni gyngor? (Pris o £266) Bydd y mater ger bron yn y cyfarfod nesaf.

5. Un Llais yn cynnig hyfforddiant am bris.

6. Gofal Croesffyrdd yn diolch am y rhodd.

7. Bwrdd Iechyd Prifysgol Betsi Cadwaladr yn rhybuddio rhif ffôn y tu allan i oriau gwaith ar gyfer y gogledd.

8. CBS Conwy yn gofyn am ddyddiadau i’r dyfodol – amrywiol.

9. Guto Bebb parthed cyfarfod yng Nghanolfan Busnes y Cyffordd ar 13/04 am 6 yr hwyr yn
delio gyda Mesur Diwygio Lles.

10.CBS Conwy parthed ei hadroddiad Blynyddol - copïau ar y Bwrdd.

11E-bost gan Richard Hoare parthed yr archebiant. Cytunwyd ar sut i ymateb i’w neges.

12Un Llais parthed eu Cynhadledd/Cyfarfod Blynyddol.

13 Y Cynulliad parthed Ymgynghoriad ar Strategaeth Cydraddoldeb ac Amrywiaeth Ddrafft ar gyfer Gwasanaeth Tân ac Achub.

14 E-byst rhwng Richard Hoare, Cyng.G.Rees a’r SCCH parthed parcio wrth y siop sglodion – er gwybodaeth

15 E-bost parthed Ffordd Top Llan/Tal y Fan – y gwaith i ddechrau ‘mhen ¾ wythnos am bris o £18000.

Ceisiadau am Nawdd:

1. Mencap Cymru
Nid oedd y Cadeirydd yn awyddus i’r cais gael ei thrafod.

2. Canolfan Sgowtiaid Glan Conwy
Cytunwyd i rodd o £500 i gynnwys rhai anfonebau am waith a fydd dan enw’r cyngor.
 
8 & 9. Adroddiad y Cynghorydd Sirol:
 
Soniodd Cyng.Rees am y materion isod:

Y Bagiau Graean yn Nhŷ Mawr i’w dosbarthu i focsys graean yn y Llan.

Y Grŵp Garddio i ddechrau gweithio eto yn y dyfodol agos.
 
10. MaterionLleol:
 
1. Soniodd Cyng.Mrs.Edmondson fod y ffens ar lwybr y Gerddi wedi torri ac yn beryglus.

2. Soniodd Cyng.Mrs.Edmondson fod y bin sbwriel wrth y bocs ffon yn y Llan angen sylw.
Cytunwyd fod y cyngor yn fodlon rhannu’r gost gyda CBS Conwy.

3. Gofynnodd Cyng.Mrs.Rogers a oedd modd cael bin sbwriel ychwanegol yn Acre Field. Cytunwyd
fod y cyngor yn fodlon rhannu’r gôst gyda CBS Conwy.

4. Roedd Cyng.Mrs.Lesiter-Burgess yn falch o weld ymdrech fel ‘marchnad ffermwyr’ yn Nhal Goed.

5. Atgoffodd Cyng.Mrs.Evans fod y cyngor wedi cytuno i drefnu cystadleuaeth ‘Glan Conwy Mewn Blodau’. Yn dilyn trafodaeth, cytunwyd i gynnwys hyn ar agenda’r cyfarfod nesaf ac fe enwyd Richard Evans o Blanhigfa Seindon fel beirniad.

6. Gofynnodd Cyng.Spicer am gael llenwi tyllau yn Ffordd Graig wrth droad Fforddlas ac i John Edwards gysylltu ag ef parthed draen Drumquin.

7. Cytunwyd ar holl o’r materion lleol ac fe fydd y Clerc yn delio a’r materion sydd angen sylw.
 
Dyddiad y Cyfarfod Nesaf:     Mai 10fed, 2011   7:30              Cyfarfod Blynyddol       Cyfarfod
Cyffredin i ddilyn
 
Ceisiadau Cynllunio:
 
0/37752           Pennant, Ffordd Garth

0/37766           6, Graig

0/37774           ‘Junction Car Sales’

0/37813           Arwyddion yng ngorsaf  betrol Black Cat.

0/37815           Chwalu ac ail-adeiladu gorsaf betrol Black Cat.
 
Dim sylwadau na gwrthwynebiad i’r ceisiadau uchod.
 
2011/12-1

 




 Last updated on 31 July 2013
Community Web Kit provided free by BT