CYNGOR CYMUNED

LLANSANFFRAID
GLAN CONWY

COMMUNITY COUNCIL

Minutes of
Council Meeting 14/09/2010

l. Present:

Cllr.J.Spicer,
Cllr.C.P.Barton, Cllr.Mrs.S.Edmondson, Cllr.Mrs.C.Evans, Cllr.Mrs.A.Parry,
Cllr.Mrs.P.Rodgers, Cllr.Mrs.A.Brooke, Cllr.D.J.Rees, Cllr.T.S.Buckley, Conwy
C.B.Cllr.G.Rees

2. Apologies:

Cllr.R.Paton,
Cllr.O.Evans-Jones, Cllr.Mrs.S.Lesiter-Burgess, PCSO

3. Minutes:

The minutes of
the last meeting (27/07/2010) were approved.

4. Matters Arising:

1.   2009/10-8: Youth Event –A written report was
received from the event organiser. It was decided to await his presence before
making any decisions.

2. 2009/10-2:10.8
Christmas Lights –in hand.

3.   2010/11-1:9.2 Bulb Project – Lyn Davies has
supplied maps. A letter was received from Nigel Pierce, the Glan Conwy
Community Gardens Secretary (who was also present at the meeting) asking for
financial support. Cllr G.Rees gave a brief update and Mr.Pierce spoke about
the request. Cllr Mrs.Edmondson declared an interest here. It was agreed to
donate £1000 towards the setting up costs. The Clerk was asked to price 4 nets
of daffodil bulbs for distribution to councillors and the group.

4.   2010/11-3:10.1 Speed Signs– Conwy CBC will
carry out a survey of need before a ‘bid’ is made.

5.    2010/11-3:10.3
Scout Centre Steps – work to commence soon.

6.   2010/11-3:10.5 Village event – councillors
were asked to bring contact addresses for as many organisations that they know
of to the next meeting and the Clerk will then circulate a letter asking for a
declaration of interest.

7.   2010/11-3:10.10 Dolwar Application –
Cllr.G.Rees gave a brief outline of the position. This matter will not be on
the agenda in future.

8.   2010/11-4:10.11 Give Way Sign – work done.

5. Planning Outcomes:

0/37037     Pennant, Garth Road                Refused

6. Finance:

In:

            2nd Precept                               £3333.00

Out:

         Zurich Insurance                              £413.82

        J.Hughes-Jones - expenses                £45.02

        Glan Conwy Community Gardens (See 4.3 above)    £1000.00

Total in accounts 14/09/10   C/A   £1875.05

                                         D/A   £12278.37

              Scottish Widows Acc.    £12788.17

7. Correspondence:

       

1. Message from
Retiring Chair of Standards Committee.

2. Conwy CBC re
Ynni’r Fro – Renewable Energy introducing Dafydd Watts.

3.    Un Llais offering special membership. This
was not discussed as it was refused at a previous meeting.

4.    WREN survey - this had been dealt with by the
Clerk.

5.    Conwy CBC re ‘Celebrating Rural Conwy’ – the
event had been held but not enough time had been given to distribute the
information to members. 12/09/10.

6.    NW Police re Community Forums

7.    Betsi Cadwaladr University Health Board
closure of Conwy locality Office at Princess Drive and moving to St.Asaph.

8.    NW Fire & Rescue ‘Draft Improvement &
Risk Reduction Objectives’ on the table.

9.    Assembly re ‘Local Government Partnership
Scheme Annual Report 2009/10 – on the internet.

10. Cymdeithas
Tai Clwyd Annual Report– on the table.

11. Peter Hemsley
– re ‘workshop’. The council supported the venture and suggested the old paper
shop next to St.Ffraid.

12. Conwy CBC re
Freedom of CB to the Royal Welsh Fusiliers – the Chair to represent.

13. Glan Conwy
Guides inviting the Chairman to their Centenary Service of Celebration on
Sunday 19th at St Ffraid at 2:30pm. The Chair to represent

14. Conwy CBC
Civic Sunday on Oct 10th at St.Mary’s Church, Conwy – The Chair to represent.

15. Arriva bus
timetable changes.

16.’No Need for
Nuclear’ re Early Day Motion.

      Funding Application:

1. ‘Red Cross’ –
no balance sheet - out of order.    

2. Glan Conwy
Community Gardens asking for financial support (see 4.3 above)

3.   Menter Iaith Conwy enquiring about sessions
for Welsh Learners to polish their abilities.        This will be discussed with James
Berry, the local tutor, to see the viability of such a project. 

8 & 9: County Councillor’s Report:

Cllr.Rees distributed a report that dealt with the following matters:

LDP Deposit

Cycle Bridge

The Memorial Hall

CCTV

Budget Planning

10. Local Matters:
 
1. Cllr.Mrs.Parry asked again for the Ffordd Cilglassyn sign at Dolwyd to be moved. The Clerk
will ask John Edwards to arrange a site meeting with Cllr.Mrs.Parry.

2. Cllr.Mrs.Evans asked if anything could be done about fly tipping in the entry between 8 &
10 Llewelyn Terrace. Cllr G.Rees agreed to look into the matter. (He
subsequently reported that there was nothing that Conwy CBC could do as this
was private land. It was up to the individuals involved to try top sort the
problem out.)

3. Cllr.Mrs.Rodgers asked if it was possible to replace one swing in the
Maeshyfryd Play Park with a toddler swing. The Clerk to enquire with Lyn
Davies.

4. Cllr.Mrs.Rodgers reported that there were remnants of a tent in the Maeshyfryd
Quarry. This will be dealt with when the stream area receives attention.

5. Cllr.Mrs.Rodgers reported that the Nant footpath still hadn’t been seen to.

6. Cllr.Mrs.Rodgers asked if the grit bins were to be filled before the winter.

7. Cllr.Mrs.Edmondson stated that traffic was speeding on Ffordd Naddyn and asked
if it was possible to have rumble strips, not speed bumps, to slow traffic.

8. Cllr.Spicer
reported that the Drumquin problem had not been solved.

All local matters were approved and the Clerk will follow up those that need attention.

Date of Next Meeting – November 2nd, 2010 – 7:00 Finance Meeting - 7:30pm – General Meeting.

Planning Application:
 
        0/37139   20 Nant yr Efail  dealt with by the Chairman.
 

CYNGOR CYMUNED

LLANSANFFRAID
GLAN CONWY

COMMUNITY COUNCIL

 

Cofnodion o’r
Cyfarfod 14/09/2010

 

Presennol:

 

Cyng.J.Spicer,
Cyng.C.P.Barton, Cyng.Mrs.S.Edmondson, Cyng.T.S.Buckley, Cyng.Mrs.C.Evans,
Cyng.Mrs.A.Parry, Cyng.Mrs.P.Rodgers, Cyng.Mrs.A.Brooke, Cyng.D.J.Rees,
Cyng.G.Rees (CBS Conwy),

 

2.Ymddiheuriadau:

 

Cyng.R.Paton,
Cyng.O.Evans-Jones, Cyng.Mrs.S.Lesiter-Burgess, S.C.C.H.

 

3. Cofnodion:

 

Cytunwyd ar
gofnodion y cyfarfod blaenorol (27/07/2010 ).

 

4. Materion yn
Codi o’r Cofnodion:

 

1.  2009/10-8: Digwyddiad ar gyfer yr Ieuenctid -
Derbyniwyd adroddiad gan y trefnydd. Penderfynwyd peidio gwneud penderfyniad
hyd y bydd yn bresennol.

  2. 
2009/10-2:10.8 Goleuadau Nadolig –mewn llaw.

3.  2010/11-1:9.2 Prosiect y Bylbiau -Lyn Davies
wedi danfon mapiau. Llythyr i law oddi wrth Nigel Pierce, Ysgrifennydd Gerddi
Cymunedol Glan Conwy, (oedd hefyd yn bresennol yn y cyfarfod) yn gofyn am nawdd
ariannol tuag at y prosiect. Cafwyd adroddiad byr gan Cyng.G.Rees a gan
Mr.Pierce am y cais. Datganodd Cyng.Mrs.Edmondson ddiddordeb ar y mater yma.
Cytunwyd i roddi £1000 tuag at gostau sefydlu’r prosiect. Gofynnwyd i’r Clerc i
holi pris 4 net o fylbiau cennin Pedr i’w rhannu ymysg cynghorwyr a’r gr┼Áp.

4.  2010/11-3:10.1 Arwyddion Cyflymder - mae’r
adran trafnidiaeth am greu ymchwiliad o angen cyn creu cais am arian.

5.  2010/11-3:10.3 Llwybr Canolfan y Sgowtiaid –
y gwaith ar fin dechrau.

6.  2010/11-3:10.5 Digwyddiad yn y Llan -
Trafodwyd y syniad ac fe ofynnwyd i bawb ddod a manylion cysylltu mudiadau i’r
cyfarfod nesaf er mwyn i’r Clerc anfon llythyr yn gofyn ân ddatganiad
diddordeb.

7.  2010/11-3:10.10 Cais Dolwar - Cafwyd
adroddiad byr gan Cyng.G.Rees. Ni fydd y mater ar yr agenda o hyn allan.

8.  2010/11-4:10.11 Arwydd ‘Ildio’ – y gwaith
wedi ei wneud.

 

5. Canlyniadau
Ceisiadau Cynllunio:

 

      0/37037     Pennant, Garth Road                       Gwrthodwyd

 

6. Cyllid:

     

            I Mewn:

            2il Archebiant                                  £3333.00

      Allan:

      Zurich – Siwrans                          £413.82

            J.Hughes-Jones    - costau                            £55.57

            Gerddi Cymunedol Glan Conwy – gweler
4.3  £1000.00

                  Balans yn y Banc
27/07/2010)        C/Rh  £1875.05

                                                C/C   £12278.37

                                            Scottish Widows £12788.17

 

7. Gohebiaeth:

 

1.    Neges
gan gyn Gadeirydd y Pwyllgor Safonau.

2.    CBS
Conwy par ‘Ynni’r Fro’ – Ynni Adnewyddadwy yn cyflwyno Dafydd Watts.

3.    Un
Llais yn cynnig aelodaeth am bris is. Gwrthodwyd y cynnig gan ei fod wedi ei
wrthod yn y gorffennol.

4.    Holeb
gan Wren – wedi ei gwblhau.

5.    CBS
Conwy parthed ‘Dathlu Conwy Wledig’ – wedi bod ar 12/09/2010 ond nid oedd digon
o amser i gylchlythyru pawb am y digwyddiad..

6.    Heddlu
GC par Cyfarfodydd Cymunedol.

7.    Bwrdd
Iechyd Prifysgol Betsi Cadwaladr yn crybwyll cau swyddfa Princess Drive ac wedi
symud i Lanelwy.

8.    Awdurdod
Tân & Achub GC – ymgynghoriad ar amcanion draft ar Leihau Risg a Gwella -
ar y bwrdd.

9.    Y
Cynulliad par cynllun Partneriaeth Llywodraeth Leol - adroddiad blynyddol - ar
y we.

10.   Adroddiad Blynyddol Cymdeithas tai Clwyd - ar
y bwrdd.

11.   Peter Hemsley par gweithdy. Roedd y cyngor yn
gefnogol i’r syniad ac fe awgrymwyd yr hen siop bapur drws nesaf i Sant Ffraid.

12.   CBS Conwy par Rhyddfraint y bwrdeistref i’r
Ffiwsilwyr Cymreig – y Cadeirydd i gynrychioli.

13.   Geidiaid Glan Conwy yn gwahodd y Cadeirydd i
wasanaeth dathlu can mlynedd yn Sant Ffraid ar y Sul - Medi 19 am 2:30.

14. Sul Maer CBS
Conwy yn Eglwys Sant Mair, Conwy ar Hydref 10fed – y Cadeirydd i gynrychioli.

15.   Newidiadau i daflen amser Arriva.

16.   ’Dim Angen Niwclear’ yn son am rybudd buan yn
y Senedd.

            Ceisiadau am Nawdd:

1. Y Groes Goch –
dim mantolen – allan o drefn.

2. Gerddi
Cymunedol Glan Conwy yn gofyn am gefnogaeth ariannol – gweler 4.3.

3. Menter Iaith
Conwy yn holi os oedd modd trefnu gweithgareddau i ddysgwyr Cymraeg loywi trwy
gyfarfod yn anffurfiol. Penderfynwyd trafod hyn gyda James Berry, y tiwtor
lleol, i weld os byddai’n ddichonadwy.

     

8 & 9.
Adroddiad y Cynghorydd Sirol:

 

Roedd Cyng.Rees
wedi darparu adroddiad oedd yn delio â’r materion isod:

CDLl

Y Neuadd Goffa

Pont Beicio

CCC

Cynllunio
cyllidol

 

10. Materion
Lleol:

 

1. Gofynnodd
Cyng.Mrs.Parry eto am gael symud arwydd Ffordd Cilglassyn yn Nolwyd. Y  Clerc i ofyn i John Edwards gysylltu â
Mrs.Parry i drefnu cyfarfod ar y safle.

2. Gofynnodd
Cyng.Mrs.Evans a oedd modd gwneud rhywbeth am y gweddillion oedd yn y fynedfa
rhwng 8 a 10 Teras Llewelyn. Cytunodd Cyng.G.Rees i holi. ( Cysylltodd yn
ddiweddarach i ddweud nad oedd unrhyw beth a all CBS Conwy wneud gan ei fod yn
dir preifat. Roedd i fyny i’r perchnogion geisio datrys y broblem.)

3. Gofynnodd
Cyng.Mrs.Rodgers a oedd modd newid un siglen i un oedd yn addas i blant bach ym
mharc chwarae Maeshyfryd. Y Clerc i holi Lyn Davies.

4. Adroddodd
Cyng.Mrs.Rodgers fod sbarion pabell yn chwarel Maeshyfryd. Fe gaiff ei symud
pan fydd gwaith Ffrwd Maeshyfryd ar y gweill.

5. Adroddodd
Cyng.Mrs.Rodgers nad oedd Llwybr y Nant wedi derbyn sylw.

6.   Gofynnodd Cyng.Mrs.Rodgers pryd oedd y
biniau halen am eu llenwi.

7.   Dywedodd Cyng.Mrs.Edmondson fod trafnidiaeth
yn gyrru ar Ffordd Naddyn a gofynnodd a oedd modd cael ‘rumble strips ‘ a dim
‘speed bumps’ i arafu’r drafnidiaeth.

8.  Adroddodd Cyng.Spicer nad oedd problem
Drumquin wedi ei datrys hyd yma.

   Cytunwyd ar holl o’r materion lleol ac fe
fydd y Clerc yn delio a’r materion sydd angen sylw.

 

Dyddiad y
Cyfarfod Nesaf:     Tachwedd 2il - 7:00     Is-bwyllgor Cyllid      - 7:30        Cyfarfod Llawn

 

Cais Cynllunio:

 

      0/37139     20
Nant yr Efail        y Cadeirydd wedi
delio a hwn.

 

 

 

      5.  
Adroddodd Cyng.Mrs.Rodgers nad oedd Llwybr y Nant wedi derbyn sylw.

6.   Gofynnodd Cyng.Mrs.Rodgers pryd oedd y
biniau halen am eu llenwi.

7.   Dywedodd Cyng.Mrs.Edmondson fod trafnidiaeth
yn gyrru ar Ffordd Naddyn a gofynnodd a oedd modd cael ‘rumble strips ‘ a dim
‘speed bumps’ i arafu’r drafnidiaeth.

8.  Adroddodd Cyng.Spicer nad oedd problem
Drumquin wedi ei datrys hyd yma.

   Cytunwyd ar holl o’r materion lleol ac fe
fydd y Clerc yn delio a’r materion sydd angen sylw.

 

Dyddiad y
Cyfarfod Nesaf:     Tachwedd 2il - 7:00     Is-bwyllgor Cyllid      - 7:30        Cyfarfod Llawn

 

Cais Cynllunio:

 

      0/37139     20
Nant yr Efail        y Cadeirydd wedi
delio a hwn.

 

 

      5.  
Adroddodd Cyng.Mrs.Rodgers nad oedd Llwybr y Nant wedi derbyn sylw.

6.   Gofynnodd Cyng.Mrs.Rodgers pryd oedd y
biniau halen am eu llenwi.

7.   Dywedodd Cyng.Mrs.Edmondson fod trafnidiaeth
yn gyrru ar Ffordd Naddyn a gofynnodd a oedd modd cael ‘rumble strips ‘ a dim
‘speed bumps’ i arafu’r drafnidiaeth.

8.  Adroddodd Cyng.Spicer nad oedd problem
Drumquin wedi ei datrys hyd yma.

   Cytunwyd ar holl o’r materion lleol ac fe
fydd y Clerc yn delio a’r materion sydd angen sylw.

 

Dyddiad y
Cyfarfod Nesaf:     Tachwedd 2il - 7:00     Is-bwyllgor Cyllid      - 7:30        Cyfarfod Llawn

 

Cais Cynllunio:

 

      0/37139     20
Nant yr Efail        y Cadeirydd wedi
delio a hwn.

 

 

5.   Adroddodd Cyng.Mrs.Rodgers nad oedd Llwybr y
Nant wedi derbyn sylw.

6.   Gofynnodd Cyng.Mrs.Rodgers pryd oedd y
biniau halen am eu llenwi.

7.   Dywedodd Cyng.Mrs.Edmondson fod trafnidiaeth
yn gyrru ar Ffordd Naddyn a gofynnodd a oedd modd cael ‘rumble strips ‘ a dim
‘speed bumps’ i arafu’r drafnidiaeth.

8.  Adroddodd Cyng.Spicer nad oedd problem
Drumquin wedi ei datrys hyd yma.

   Cytunwyd ar holl o’r materion lleol ac fe
fydd y Clerc yn delio a’r materion sydd angen sylw.

 

Dyddiad y
Cyfarfod Nesaf:     Tachwedd 2il - 7:00     Is-bwyllgor Cyllid      - 7:30        Cyfarfod Llawn

 

Cais Cynllunio:

 

      0/37139     20
Nant yr Efail        y Cadeirydd wedi
delio a hwn.

 

 

2010/11-5

 





 Last updated on 31 July 2013
Community Web Kit provided free by BT